Ngôi nhà khi xây dựng không đáp ứng được yêu cầu có tham gia bảo hiểm được ko?

13 April 2015 K2_ITEM_AUTHOR 

Câu hỏi 14: Nếu như ngôi nhà của tôi không đáp ứng được yêu cầu về thời gian xây dựng, quy định về số tầng (áp dụng với chung cư) hoặc chiều rộng ngõ vào nhà (áp dụng với nhà liền kề/biệt thự) thì tôi có được tham gia đơn bảo hiểm này hay không?

Trả lời:

Để bảo vệ cho ngôi nhà và tài sản bên trong của bạn và gia đình, bạn vẫn có thể tham gia bảo hiểm theo đơn bảo hiểm nhà tư nhân của Bảo Hiểm Bưu Điện. 

Tuy nhiên, trong trường hợp xảy ra tổn thất, cơ sở bồi thường cho ngôi nhà và các tài sản bên trong của bạn sẽ không phải là “Giá trị thay thế mới” mà áp dụng “Bảo hiểm dưới giá trị và tính khấu hao” và theo 

Điều 6- Chương 1 trong đơn Bảo hiểm nhà tư nhân của Bảo Hiểm Bưu Điện. Như vậy, tài sản bị thiệt hại tổn thất sẽ được giải quyết bồi thường theo giá trị thực tế, có tính tới các khoản khấu trừ do khấu hao và các khoản giảm giá trị khác. 

ĐỊA CHỈ

Liên Hệ

Joomla forms builder by JoomlaShine

Map

Google Map

Top
Bảo Hiểm Bưu Điện Bình Dương - PTI Bình Dương
Tổ 16, khu 1, đại lộ Bình Dương, phường Phú Cường, TP.Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương Bình Dương, AL 820000 Việt Nam
Phone: 0909.128.114 Website: http://http://pti.binhduong.vn/